Ayushaman card
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Ayushaman card

प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना (PMJAY) ही आयुष्मान भारत योजना म्हणून ओळखली जाणारी भारत सरकारची प्रमुख योजना आहे. ही मूलत: गरीब, समाजातील निम्न घटक आणि असुरक्षित लोकसंख्येसाठी आरोग्य विमा योजना आहे. वैद्यकीय आपत्कालीन परिस्थितीमुळे रुग्णालयात दाखल झाल्यास आर्थिक संरक्षण ही योजना देते. हा लेख सरकारच्या आरोग्य विमा योजनेची पात्रता, वैशिष्ट्ये, फायदे आणि अर्ज प्रक्रियेबद्दल तपशीलवार मार्गदर्शक आहे.जगातील सर्वात मोठ्या आरोग्य सेवा योजनांपैकी एक म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या, आयुष्मान भारत योजनेचे ५० कोटींहून अधिक भारतीय नागरिकांना कव्हर करण्याचे उद्दिष्ट आहे. हे विशेषतः देशातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांसाठी डिझाइन केलेले आहे. PMJAY सप्टेंबर 2023 मध्ये लाँच करण्यात आली होती ज्यामध्ये जास्तीत जास्त रु. 5 लाख विम्याच्या रकमेच्या आरोग्य विमा योजना प्रदान केल्या होत्या.Ayushaman card

Ayushaman card

सरकारी आरोग्य विमा योजनेत बहुतेक वैद्यकीय उपचार खर्च, औषधे, निदान आणि रुग्णालयात दाखल होण्यापूर्वीचा खर्च समाविष्ट असतो. याव्यतिरिक्त, ही योजना आयुष्मान भारत योजना ई-कार्डद्वारे कॅशलेस हॉस्पिटलायझेशन सेवा देते ज्याचा वापर तुम्ही देशभरातील कोणत्याही पॅनेल केलेल्या हॉस्पिटलमध्ये आरोग्य सेवा मिळवण्यासाठी करू शकता. योजनेचे लाभार्थी त्यांचे PMJAY ई-कार्ड दाखवून आवश्यक उपचारांसाठी रुग्णालयात दाखल होऊ शकतात. तर संपूर्ण माहिती आणि कार्ड बनविण्यासाठी लागणारे लागत पत्रे आणि आयुष्यमान कार्ड चे फायदे जाणून घेण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा

Ayushaman card

आयुष्मान भारत योजना पात्रता आणि अर्ज प्रक्रिया

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
2 thoughts on “Ayushaman card : तिसऱ्या टप्प्याची सुरुवात 17 सप्टेंबर पासून सुरू आपल्या फोनवर बनवा कार्ड”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!