पीक विमा यादी
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

पीक विमा यादी: अनेक शेतकऱ्यांना प्रधानमंत्री पीकविमा योजनेची माहिती माहीत असून अनेक शेतकऱ्यांनी या योजनेअंतर्गत अर्जही केले आहेत. आपल्या भारतात राहणार्‍या बहुतांश लोकांची शेती करण्यावर बंदी आहे आणि त्यातूनच आपला उदरनिर्वाह चालतो, अशा परिस्थितीत अनेक शेतकर्‍यांची पिके सतत नासाडी होतात. पावसाची कमतरता, गारपीट आणि इतर अनेक कारणे आहेत ज्यांमुळे पुन्हा पुन्हा संकटे निर्माण होतात अशा परिस्थितीत पंतप्रधान पीक विमा योजनेंतर्गत अर्ज करणाऱ्या शेतकऱ्यांना ही रक्कम दिली जाते. पंतप्रधान पीक विमा योजनेची यादीही जाहीर करण्यात आली आहे. यादीत नाव आल्यावर स्टॉकिस्ट दिला जातो. हा शास्त्रज्ञ थेट शेतकरी बांधवाच्या खात्यात पीक विमा ची रक्कम आपपल्या बँक खात्यात जमा करण्यात यीनर आहे तर यादीत लिस्ट बघण्यासाती खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा.

पीक विमा यादी

या शेतकऱ्यांच्या खात्यात पीक विम्याचे पैसे जमा, पहा यादी

तुम्हीही पीक विमा योजनेसाठी अर्ज केला असेल, तर तुमच्यासाठी ही महत्त्वाची माहिती आहे. चला विमा योजना यादी 2023 शी संबंधित माहिती सुरू करूया.

तसेच नमस्कार मित्रांनो आमझोन वरती Great indian festival sale चालू होणार असून ५०% दिसकौंत वर आपल्याल खरेदी केल्यावर भेटणार आहे आणि तसेच हिवाळ्याची सुरुवात झालेलीच आहे तरी आपण थंडीचे Jocket, Mufler,टोपी घेतच असतो तर चला आम्ही तुमच्या साथी घेऊन आलो आहोत एक मस्त ऑफर तुम्ही कधी आमच्या लिंक वरुण आमझोन वरुण खरेदी करत असाल तर तुम्हाला ५०% आमझोन काढून आणि १५% आमच्या काढून देत आहोत यासाथी खाली दिलेल्या लिंक वरुण तुम्ही ऑर्डर आणि product बघू शकता आणि ऑफर चा लाभ घ्या आणि आपल्या मित्र मैत्रिणीनं शेअर करा

हिवाळी जॅकेट बद्दल माहिती आणि ५०% Discount सह बूक करण्यासाथी क्लिक करा

ट्रायपोल अँटी-पिलिंग फ्लीस हिवाळी जॅकेट आणि विंडचीटर

TriPole Anti-Pilling Fleece Winter Jacket and Windcheater

3.7 3.7 out of 5 stars    118 ratings

11 answered questions


-₹499 Delivery for you buying in 24 hr

पंतप्रधान पीक विमा यादी 2023

पीक विमा : अनेक शेतकऱ्यांनी पीक विमा योजनेचा लाभ घेतला आहे. सध्याही, शेतकरी व्यावसायिकांना प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेची माहिती येत असल्याने, त्यांनाही प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेअंतर्गत लाभ मिळावा यासाठी ते अर्ज करत आहेत. केंद्र सरकारने सर्व राज्यांमध्ये प्रधानमंत्री फसल विमा योजना जारी केली आहे. या योजनेचा लाभ सर्व राज्यातील शेतकऱ्यांना देण्यात आला आहे.प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेंतर्गत विमा हप्त्याच्या रकमेच्या केवळ दोन टक्के रक्कम शेतकऱ्यांना दिली जाते, याशिवाय केंद्र सरकार आणि राज्य सरकारकडून अतिरिक्त रक्कम दिली जाते. किसान फसल विमा योजना (पीएम फसल विमा योजना) यादी अधिकृत पोर्टलवर पीडीएफ स्वरूपात जारी करण्यात आली आहे जिथून कोणतीही पीडीएफ डाउनलोड केली जाऊ शकते आणि सूचीच्या खाली आपले नाव पाहिले जाऊ शकते.

पीक विमा: 36 कोटी शेतकरी पंतप्रधान पीक विमा योजनेशी जोडले गेले आहेत. जवळपास सर्वच राज्यातील शेतकरी या योजनेत सामील होत आहेत. या राज्यांतर्गत, उत्तर प्रदेश, राजस्थान, मध्य प्रदेश, महाराष्ट्र आणि ओरिसा या राज्यांमध्ये पंतप्रधान पीक विमा योजनेशी संबंधित शेतकऱ्यांची सर्वाधिक संख्या आहे आणि शेतकऱ्यांना पीक विमा योजनेची माहिती मिळत असल्याने.

 • पंतप्रधान पीक विमा योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्ज करणे. पंतप्रधान पीक विमा योजना
 • प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेसाठी अधिकृत पोर्टल जारी करण्यात आले आहे.
 • जिथे पंतप्रधान विमा योजनेशी संबंधित सर्व नवीनतम अद्यतने जारी करण्यात आली आहेत.
 • अधिकृत पोर्टलवर केवळ पीडीएफ फॉरमॅटमधील यादी जारी करण्यात आली आहे.
 • पोर्टलवर किसान भाईसाठी फास्टा विमा यादी उपलब्ध झाल्यानंतर लिंक उपलब्ध होईल.
 • शेतकरी बांधव त्यांचे नाव PDF ऑनलाईन लिंकद्वारे तपासू शकतात.
 • पीक विमा यादी पाहण्यासाठी, तुम्हाला अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.
 • आणि योग्य माहिती निवडावी लागेल ज्यानंतर नाव यादीच्या खाली दिसेल.
 • पीक विमा यादी 2023 कशी पहावी? (पीक विमा यादी २०२३ कशी पहावी?)
 • पीक विमा यादी पाहण्याच्या प्रक्रियेत, सर्वप्रथम पीक विमा योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर क्लिक करा आणि अहवाल पर्यायाखाली राज्यनिहाय शेतकरी तपशीलांच्या पर्यायावर क्लिक करा.
 • आता तुम्ही तुमच्या राज्य पीक विमा योजना 2023 ची यादी PDF मध्ये पाहू शकता.
 • जिल्हानिहाय पीक विमा योजनेची यादी पाहण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या राज्याच्या कृषी विभागाची अधिकृत वेबसाइट उघडावी लागेल.

तेथून तुम्हाला माहिती निवडून प्रधानमंत्री फसल विमा योजना सूची सहज दिसेल आणि ती देखील पहा

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
One thought on “पीक विमा यादी : चांगली बातमी..! पीक विम्याचे पैसे खात्यात आले, नवीन यादी जाहीर, यादी पहा.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!