SBI Bank ATM charges
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

एटीएममधून पैसे काढण्याची मर्यादा

SBI Bank ATM charges सर्व बँक खातेदारांच्या मनात एक प्रश्न आहे की कोणती मर्यादा निश्चित केली आहे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की बँकेने दररोज पैसे काढण्यासाठी कोणतीही मर्यादा निश्चित केलेली नाही. हे खरे आहे की जर तुम्ही मुख्य एटीएममधून एका दिवसात पैसे काढले तर तुम्ही ठराविक रक्कम काढू शकता. बँकेने मर्यादा निश्चित केल्यामुळे तुम्ही यापेक्षा जास्त रक्कम काढू शकणार नाही. अपडेटनुसार सरकारी आणि खासगी बँकांनीही मोठे बदल केले आहेत. ज्यामध्ये असे सांगण्यात येत आहे की जर मुख्य पैसे काढण्याची मर्यादा एका महिन्याच्या मर्यादेपेक्षा जास्त असेल तर ते पैसे काढू शकणार नाहीत. जर तुम्ही मर्यादेपेक्षा जास्त पैसे काढले तर तुम्हाला बँकेला अतिरिक्त शुल्क भरावे लागेल. हे सर्व बँकांसाठी वेगळ्या पद्धतीने निर्धारित केले आहे.

SBI Bank ATM charges रोख पैसे काढण्याची मर्यादा नियम

स्टेट बँक ऑफ इंडियाने रोकड काढण्यासाठी नवा नियम लागू केला आहे. एसबीआय बँकेने हा नियम लागू केल्यानंतर, तुम्ही स्टेट बँक ऑफ इंडियाकडून 25000 रुपयांपर्यंतच्या रकमेसाठी एसबीआय एटीएममध्ये दरमहा 5 विनामूल्य व्यवहार करू शकता. यानंतर तुम्ही कोणत्याही प्रकारचा व्यवहार केल्यास तुम्हाला 10 रुपये शुल्क द्यावे लागेल जे तुम्ही एसबीआयच्या एटीएममधून पैसे काढल्यास भरावे लागतील. दुसऱ्या बँकेच्या एटीएममधून पैसे काढल्यास तुम्हाला 10 रुपये द्यावे लागतील. 20 रुपये GST शुल्क भरा.

Read Also :-आता ATM मधून पैसे काढण्यासाठी जास्त शुल्क आकारले जाईल

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने ATM मधून पैसे काढण्यासाठी मर्यादा निश्चित केली आहे, आजच्या काळात प्रत्येकजण ऑनलाइन पद्धतीने पैसे काढतो. त्यामुळे तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही. तथापि, बँकांकडून वेळोवेळी अनेक मोठे अपडेट्स केले जातात.

PNB ATM रोख काढण्याची मर्यादा

पंजाब नॅशनल बँकेने (PNB) देखील ATM मधून पैसे काढण्यासाठी नवा नियम बनवला आहे, म्हणजेच देशातील सर्वात मोठी बँक पंजाब नॅशनल बँकेने केलेल्या व्यवहारांसाठी दर महिन्याची मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे. PNB आपल्या ग्राहकांना 5 व्यवहार मोफत देते आणि त्यानंतर ते व्यवहारावर 10 रुपये आकारते. तुम्ही पंजाब नॅशनल बँकेचे एटीएम कार्ड वापरून इतर कोणत्याही एटीएममधून पैसे काढल्यास, तुम्हाला आर्थिक व्यवहार 9 प्लससाठी 21 रुपये शुल्क द्यावे लागेल.SBI Bank ATM charges

Read Also : दिवस ₹500 मिळवा मिळालेल्या संधीचा आनंद घ्या!”PM विस्वाकर्मा योजना 2023

  • येस बँक रुपे प्लॅटिनम कार्ड / एटीएम रोख पैसे काढण्याची मर्यादा
  • येस बँकेची दैनंदिन रोख रक्कम काढण्याची मर्यादा 25,000 रुपये आणि POS वर दैनंदिन खरेदीची मर्यादा 25,000 रुपये निश्चित करण्यात आली आहे. पगारदार ग्राहकांसाठी, एटीएम आणि पीओएसवरील व्यवहार मर्यादा 75 हजार रुपये आहे.

HDFC रोख पैसे काढण्याची मर्यादा

देशातील सर्वात मोठ्या बँकांच्या यादीत HDFC बँक आहे. एसबीआय बँकेप्रमाणेच, एचडीएफसी बँक देखील आपल्या पेटीएमवर 5 व्यवहार विनामूल्य देते तर इतर बँकांमध्ये मेट्रो शहरांसाठी एटीएम मर्यादा तीन आणि इतर नॉन-मेट्रो शहरांसाठी पाच अशी सेट केली गेली आहे. तुम्ही एटीएममधून बँकेच्या निर्धारित रकमेपेक्षा जास्त पैसे काढल्यास, तुम्हाला २१ रुपये शुल्क आणि जीएसटी शुल्क भरावे लागेल.SBI Bank ATM charges

SBI Bank ATM charges

इतर सर्व बँकांच्या एटीएममधून पैसे काढण्याची मर्यादा

मिळालेल्या माहितीनुसार, एसबीआय, एचडीएफसी, पंजाब नॅशनल बँक आणि इतर सर्व बँकांसाठी एटीएममधून पैसे काढण्याची मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे. काही बँक शाखा 5 व्यवहार मोफत देत आहेत आणि काही बँक शाखा आहेत ज्या तीन किंवा चार किंवा पाच व्यवहार मोफत देत आहेत, यापेक्षा जास्त व्यवहारांसाठी 20 रुपये कर कापला जाईल आणि काही आर्थिक व्यवहारांवर शुल्क आकारले जाईल.

अश्या नवनवीन अपडेट साठी telegram ग्रुप जूईन कराक्लिक करा
अश्या नवनवीन अपडेट साठी whatssapp ग्रुप जॉइन कराक्लिक करा
  अधिकृत वेबसाइट (official website)क्लिक करा

Discover more from

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!

Discover more from

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading