Best Course after 12 Science
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Best Course after 12 Science 

विद्यार्थी त्यांच्या आवडीनुसार कोणताही अभ्यासक्रम शिकू शकतात आणि त्यांना भविष्यात कोणतीही अडचण येणार नाही, तुम्ही हे अभ्यासक्रम करून तुमच्या करिअरला सुरुवातही करू शकता.

हे ही वाचा- “महाराष्ट्र कृषी विभागातील २१०९ जागांसाठी ‘कृषी सेवक’ पदांची मेगा भरती 2023, येथे चेक करा

डिझायनिंग कोर्स

तुमच्याकडे सर्जनशील मन असेल आणि काही प्रगत कल्पनांचा विचार करता येत असेल तर तुम्ही डिझायनिंगचा कोर्स करू शकता. किंवा सर्टिफिकेटपासून ते पब्लिक डिप्लोमापर्यंतचे अभ्यासक्रम देशातील अनेक संस्थांमध्ये चालवले जातात. हे कोर्सेस सुरू केल्यानंतर तुम्हाला 20 ते 25 हजार रुपये मिळू लागतील आणि नंतर अनुभवानुसार तुमचे उत्पन्न वाढतच जाईल.Best Course after 12 Science 

हे ही वाचा – महाराष्ट्र कंत्राटी भर्तीची सुरवात पहा संपूर्ण माहिती येथे चेक करा

इंटरनेट डिझायनिंग कोर्स

जर तुम्हाला चित्रकला आवडत असेल तर तुम्ही इंटेरिअर डिझायनिंगचा कोर्स करून तुमच्या करिअरची सुरुवात करू शकता. देशात अशा अनेक संस्था आहेत ज्या इंटिरिअर डिझायनिंगचे कोर्सेस देतात. हा कोर्स पूर्ण केल्यानंतर तुम्हाला 30 ते 35 हजार रुपयांची नोकरी सहज मिळू शकते. पुढे अनुभवानुसार तुमचे उत्पन्नही वाढतच जाते.Best Course after 12 Science 

हे ही वाचा –संभाजीनगर महानगरपालिका भरती 2023 (औरंगाबाद) 10 वी पास

सॉफ्टवेअर किंवा अद्ययावत अभ्यासक्रम

जर हा विज्ञान प्रवाह असेल आणि तुमच्या आवडीनुसार काही नवीन संगणक अभ्यासक्रम असतील, तर तुम्हाला तंत्रज्ञानात रस असेल आणि तुम्हाला स्वतःची तयारी करायची असेल तर तुम्ही त्यासाठी पोस्ट टर्म कोर्स देखील करू शकता. या टेल कोर्सेसनंतर, तुमची पोस्ट तुम्हाला नोकरी आणि पगाराची माहिती देईल.

फॅशन डिझायनिंग कोर्स

आजच्या युगाला फॅशनचे युग म्हटले तर चुकीचे नाही. आज प्रत्येकाला लिव्हिंग फॅशनची आवड आहे. मी फक्त तुला करिअरसाठी शुभेच्छा देऊ शकतो. 12वी पास युवकही फॅशन डिझायनिंगमध्ये करिअर करू शकतात. त्यासाठी फॅशन डिझायनिंगमध्ये डिप्लोमा आणि सर्टिफिकेट कोर्सेस देणार्‍या अनेक संस्था देशात आहेत. यानंतर, तुम्ही 15 ते 20 हजार रुपये कमवू शकता. यानंतर, तुम्ही कमवत राहाल आणि तुमची सेवा करून लोकांना तुम्हाला कसे आवडते याबद्दल बोलत राहाल.

हॉटेल मॅनेजमेंट कोर्स

जर तुम्हाला बारावीनंतर हॉटेल मॅनेजमेंटमध्ये करिअर करायचे असेल, तर तुमच्यासाठी हॉटेल मॅनेजमेंट कोर्स करणे उत्तम आहे, तुम्ही तुमच्यासाठी हे कोर्स करू शकता. हॉटेल मॅनेजमेंट कोर्स पूर्ण केल्यानंतर, तुम्ही कोणत्याही हॉटेलमध्ये काम करू शकता किंवा स्वतःचे हॉटेल देखील सुरू करू शकता.Best Course after 12 Science 

ये पण वाचा – डेली सरकारी जॉब अपडेट येथे पहा

या प्रकरणांमध्ये तुम्हाला अजूनही काही शंका असतील तर खालील कमेंट सेक्शनमध्ये तुम्ही मला विचारू शकता.

अश्या नवनवीन अपडेट साठी telegram ग्रुप जूईन कराक्लिक करा
अश्या नवनवीन अपडेट साठी whatssapp ग्रुप जॉइन कराक्लिक करा
  official websiteक्लिक करा

Discover more from

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!

Discover more from

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading