कृषी सेवक
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

‘कृषी सेवक’

कृषी आयुक्तालयाच्या अधिनस्त कार्यालयांच्या आस्थापनेवरील भूतपूर्व दुय्यम सेवा निवड मंडळाच्या कक्षेतील गट-क संवर्गातील २१०९ कृषी सहाय्यकांची रिक्त पदे कृषी सेवक म्हणून निश्चित वेतनावर सरळसेवेने भरण्यासाठी दिनांक- ११ ऑगस्ट, २०२३ ते दिनांक- १४ ऑगस्ट, २०२३ या कालावधीमध्ये जाहिराती विभागस्तरावरून प्रसिध्द करण्यात आलेल्या आहेत. आताच प्राप्त नवीन माहितीनुसार, ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया १४ सप्टेंबर २०२३ पासून सुरू होणार आहे. तसेच, अर्ज करण्याची शेवटची तारीख ३ ऑक्टोबर २०२३ आहे. या भरती संदर्भातील पुढील सर्व अपडेट्स वेळेवर मिळण्यासाठी, क्लिक करून लगेच आपल्या मोबाईल मध्ये डाउनलोड करा. कृपया याची माहिती आपल्या नौकरीसाठी आवश्यकतेची आहे,

कृषी आयुक्तालयाच्या अधिनियमित कार्यालयांच्या आस्थापनेवरील भूतपूर्व दुय्यम सेवा निवड मंडळाच्या कक्षेतील गट-क संवर्गातील २१०९ कृषी सहाय्यकांच्या रिक्त पदे कृषी सेवक म्हणून निश्चित वेतनावर सरळसेवेने भरण्यासाठी दिनांक- ११ ऑगस्ट, २०२३

कृषी सेवक पदाची महत्त्वपूर्ण माहिती:

  • पदाची संख्या: २१०९
  • पदाची प्रकृती: कृषी सेवक
  • नौकरी स्थान: कृषी आयुक्तालयाच्या अधिनियमित कार्यालयांच्या कक्षेत
  • वेतन: रिक्त पदाच्या भरण्याच्या क्रमांक ११ ऑगस्ट, २०२३ पर्यंत, कृषी सेवकांकिंवा कृषी सहाय्यकांसाठी निश्चित आणि उच्च वेतन अनुभवने आवश्यक आहे. वेतन वर्ग आणि इतर सूचना लवकरच प्रकाशित केल्या जाईल.

नोकरी स्थिती:

  • शैक्षिक पात्रता: उमेदवाराच्या शैक्षिक पात्रतेसाठी, त्याच्या १०व्या क्लासपासून ते वनव्या क्लासपर्यंतची प्रमाणपत्रे आवश्यक आहेत. तसेच, कृषी संबंधित कोणत्याही अन्य शैक्षिक पात्रता संबंधित असल्यास, तीही निवड माध्यमिक असली पाहिजे.
  • वयोमर्यादा: उमेदवाराच्या वयोमर्यादा १८ ते ३३ वर्षे असणे आवश्यक आहे. (सामान्य वर्गातील उमेदवारांसाठी)
  • वेळापत्रक: उमेदवाराच्या आवश्यक वेळापत्रकांच्या विशेष नियमांच्या अधीन, अनुसरित केल्यास अत्यंत महत्त्वपूर्ण आहे.
  • विभागीय भाषा: उमेदवाराच्या आवश्यक भाषाच्या अचूक ज्ञानाची आवश्यकता आहे.
  • आवेदन प्रक्रिया: उमेदवारांना आवेदन करण्याची अंतिम तिथी ११ ऑगस्ट, २०२३ आहे. आवेदन ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन माध्यमातून स्वीकारले जाईल. आधिकृत आवेदन प्रक्रियेच्या विवरणासाठी कृषी आयुक्तालयाच्या आधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी.
  • चयन प्रक्रिया: उमेदवारांची निवड प्रक्रिया परीक्षा, लिखित परीक्षा, आणि साक्षात्कारांमुळे संपली जाईल.

उमेदवारांनी आपले अपेक्षित पात्रता आणि अंशकीय आवश्यकता चाचण्याच्या नियमांच्या अध्ययन केल्यास, त्यांनी खालील वेळापत्रकांसह आपले आवेदन करू शकता:

कृषी सेवक पदाच्या आवेदन प्रक्रियेच्या संपल्यानंतर, उमेदवारांना अधिक निवड प्रक्रियेच्या अद्यतित माहितीसाठी अधिकृत कृषी आयुक्तालयाच्या आधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी. या नोकरीसाठी अर्ज करण्याच्या आवश्यकतेसाठी, उमेदवारांना ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन माध्यमातून आवश्यक कागदपत्रिका आणि माहिती सादर करावी लागेल. उमेदवारांना संविदानानुसार निवड प्रक्रियेच्या सर्व आवश्यक मार्गाची तपासणी करण्यात आवश्यकता आहे, आणि त्यांच्या आवेदनाची संपूर्ण तिथी निश्चित करावी. कृषी सेवक पदाच्या अभ्यासाने, आपण कृषी सेवक म्हणजे कृषी क्षेत्रातील महत्त्वपूर्ण कामगिरीच्या समर्थनाच्या नियोक्तेच्या मान्यतेच्या निर्णयात योगदान करू शकता, ज्यामुळे कृषी उत्पन्नाच्या वाढीसाठी महत्त्वपूर्ण भूमिका खेळू शकता.

कोणत्या पदांसाठी पदभरती होणार आहे. अर्ज कशाप्रकारे करावा लागेल याबद्दलची सर्व माहिती जाणून घेण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

'कृषी सेवक'

कृषी सेवक भरतीसाठी अर्ज असा करा

Rating: 4 out of 5.

ATM मधून पैसे काढण्याची मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे, कोणत्या बँकेच्या एटीएमची मर्यादा किती आहे ते येथे पहा.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
One thought on ““महाराष्ट्र कृषी विभागातील २१०९ जागांसाठी ‘कृषी सेवक’ पदांची मेगा भरती 2023: जाणून घ्या या भरतीच्या महत्त्वाच्या तपशीलात!””

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!